Xin hướng dẫn đóng Ports 8080 trên vps Centos 6.9

(Nguyễn Cường) #1

Xin chào anh chị,
Xin giúp đỡ em cách đóng các port ‘‘80, 1080, 1723, 3124, 3127, 3128, 8080’’ trên máy chủ centos 6.9 với ạ,
Em đã đọc tài liệu ở ‘‘https://hocvps.com/kiem-tra-va-mo-port-vps-tren-centos/’’ nhưng vẫn không hiểu và không làm được.
Em dùng vps để làm ssh lướt web, nhưng khi check whoer.net bị phát hiện Proxy: Yes, có người bảo do vps mở port, xin cách khắc phục ạ
Xin giúp đỡ, em cám ơn

(dao tran) #2

Bạn có nhầm VPS với máy bạn đang dùng ko
Bạn nói vps là centos 6.9 sao trong hình ghi là win 8.1
IP vps của bạn là gì, bạn tải phần mềm nmap về để scan port
Để chặn port bạn dùng firewall để chặn, link tham khảo bạn ghi có hướng dẫn cụ thể rồi
Không hiểu “dùng vps để làm ssh lướt web” là sao nhỉ

(Nguyễn Cường) #3

sr vì em giải thích khó hiểu, vps của em là centos 6.9, ip vps là 103.104.117.61, em muốn dùng ip vps để fake ip cho máy chính win 8.1 qua cổng ssh 103.104.117.61:22 bằng phần mềm Bitvise SSH Client+Proxifier ạ, nhưng do vps centos của em vẫn mở các port 80, 1080, 1723, 3124, 3127, 3128, 8080, nên khi check ở whoer.net nó bị phát hiện Proxy: Yes. Em muốn được đóng các port trên để khi check ở whoer.net sẽ được Proxy : No

(dao tran) #4

cài firewalld cho con vps là được chứ gì
đưa thông tin ssh mình vào kiểm tra và cài đặt cho

(dao tran) #6

upgrade lên được không bạn, centos 6.x không cài được firewalld

(Nguyễn Cường) #7

có ạ, update giúp em luôn ạ

(dao tran) #8

bạn vào profile của mình có thông tin skype, nc cho dể

Cài thêm tiện ích WebRTC Leak Prevent cho trình duyệt nhé

(Việt Phương) #10

VPS bạn hình như không cài bất kì 1 Firewall nào nên port nào cũng mở. Bạn có thể cài iptables (dùng cho CentOS 5 và 6) như trong bài viết hướng dẫn hoặc FirewallD (dùng cho CentOS 7 trở lên)
Thêm cả note về WebRTC của bạn saitama trên nữa nhé

(Nguyễn Cường) #11

vâng em cám ơn ạ