[LỖI] VPS Windows không có mạng - No internet access (Linux vẫn có mạng bình thường)

(Vien Han Ho Nguyen) #1

Anh em làm ơn cho mình hỏi mình đã thử cái tất cả các bản ISO Windows của hocvps.com và các web khác ở Vultr đều bị lỗi dấu chấm cảm màu vàng “no internet access”, nếu cài Linux thì lại có mạng bình thường
no_internet_access

Mình mua VPS loại 2.5 $/tháng, CHỈ CÓ IPV6, đặt tại New Jersey Mỹ. Phải chăng do chỉ có IPV6 nên không có mạng. Mình nghĩ cũng nhiều anh em gặp trường hợp như mình do mình thử rất nhiều bản ISO Windows đều bị.

Làm ơn giúp mình với. Cám ơn anh em nhiều!

(Tran Duc - skype : ducapps) #2

Dùng gói 3,5$ sẽ có mạng. Gói 2,5$ có mạng nhưng chỉ ipv6 thôi. Nhà cung cấp bạn dùng ko hỗ trợ ipv6 thì bạn không dùng được đâu

(Việt Phương) #3

Chỉ hoạt động bình thường trên các bản có hỗ trợ ipv4 nhé bạn

(Vien Han Ho Nguyen) #4

Cám ơn nhiều, trường hợp đã lỡ mua rồi thì có cách nào có mạng chẳng hạn như mua thêm IPV4 reserved để add vào không ạ?
Hoặc cài bản Linux nào ổn định, Mình đang dùng Linux 12, tương đối ổn cho cấu hình này, Linux 13, 14 máy ảo chạy không nổi, treo liên tục, khó khăn nữa là trình duyệt Firefox tích hợp của Linux không hổ trợ HTML5 thì cách khắc phục như thế nào ạ?

Mình cám ơn rất nhiều

P/S: Mình đang dùng bản Linux download ở đây: http://releases.ubuntu.com/12.04/

(Việt Phương) #5

Lỡ mua rồi thì bạn xóa đi mua lại. Vultr có tính theo giờ và theo tháng mà

(Vien Han Ho Nguyen) #6

Cám ơn bạn rất nhiều.
Cho mình hỏi thêm tại sao cùng là ko có IPV4 mà Linux thì vô internet bình thường còn Windows thì không ạ? Hiện tại có cách nào khắc phục không?

(Việt Phương) #7

Cái ý thì mình không rõ rồi